![](https://surat.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/2.2ศึกษาดูงาน_230925_309-1024x683.jpg)
กิจกรรมที่ ๑ การจัดสัมมนาการจัดการความรู้ชุมชนวิถีใหม่เพื่อการพัฒนาที่ยั้งยืน โดยบูรณาการกับการเรียนรายวิชาการบริหารการพัฒนาและการบริหารโครงการ ของนิสิตที่กำลังศึกษาชั้นปีที่ ๔ สาขาวิชารัฐประศาสนศาสตร์ ผู้รับผิดชอบรายวิชา อ.สุเทพ สุดเอี่ยม, อ.ดร.สุภาภรณ์ โสภา โดยจัดกิจกรรมขึ้นในวันที่ ๒๓ กันยายน ๓๕๖๖ ณ ชุมชนบ้านหาดสมบูรณ์ ต.วัง อ.ท่าชนะ จ.สุราษฎร์ธานี ลักษณะกิจกรรมนิสิตจัดสัมมนาจริงในพื้นที่จริง วิทยากรที่เชี่ยวชาญ มีประสบการณ์ในการพัฒนาที่ยั่งยืนมาบรรยายให้ความรู้ ประกอบด้วยคุณ ปิยะ แซ่เอีย และคุณก้องกิดากรณ์ หทัยวิวัฒน์กุล คณะกรรมการประจำศูนย์เรียนรู้ธนาคารปูม้าบ้านหาดสมบูรณ์
![](https://surat.mcu.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/72-1024x683.jpg)